Thiết Kế Web Với Invisionfree

Thảo luận trong 'Thiết kế Web' bắt đầu bởi huykhanhit, 25/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huykhanhit

huykhanhit Thành Viên Mới

82
    0
    7
    Với xu hướng thiết kế web ngày nay , bất kỳ bạn trẻ nào cũng muốn tạo cho mình một trang web theo đúng nghĩa , một diễn đàn , dưới đây mình xin giới thiệu cho các bạn thích làm web một cách làm web rất dễ và chuyên nghiệp , đặc biệt là miễn phí :D .
    Bước 1 : bạn vào trang web http://www.invisionfree.com . Bạn đăng ký cho mình tên một trang web , lúc này bạn đã có trong tay một trang web .
    Bước 2 : bạn vào trang web http://www.unonic.com và đăng ký cho mình một tên miền free hoặc các bạn có thể mua cho mình một tên miền vừa ý cũng được tùy theo sở thích của mỗi người

Vậy là các bạn đã có một trang web do mình làm và một tên miền thật vừa ý , chúc các bạn thành công . Ngoài ra để có một trang web chuyên nghiệp mình sẽ giới thiệu cho các bạn các mod hack của diễn đàn trong bài sau . Chúc các bạn thành công trong việc làm web của mình

http://huykhanhit.net.tf

2. VINATS

VINATS Thành Viên Cấp 1

414
    63
    404
    Hoan hô..

Hoan hô huykhanhit, hãy góp bài nhiều nhiều cho bà con học hỏi với nhé.

3. huykhanhit

82
    0
    7
    Mod Hack của diễn đàn Invisionfree !

đầu tiên các bạn đăng nhập vào AdminCP (Admin Control Panel) tiếp theo bạn sẽ chọn mục Skinning & style
    1. AdminCP -> Skinning & Style -> Board Wrappers -> Meta tags bạn chèn đoạn code dưới đây vào :
    2.AdminCP -> Skinning & Style -> Board Wrappers -> Header & Body

3.Code việt hóa diễn đàn và post nhạc :
    AdminCP -> Skinning & Style -> Board Wrappers -> Footer

Lưu ý : những mục được in đỏ là các bạn phải thay thế và sửa lại đường link cho phù hợp với trang web của mình ...... còn rất nhiều code mình sẽ post lên cho các bạn sau he :D . Chúc các bạn thành công

4. huykhanhit

82
    0
    7
    Shop & Bank trong invisionfree

5. thai_phong

thai_phong Thành Viên Mới

1
    0
    0
    các anh ơi!!! làm sao đánh chữ Việt trong invisionfree vậy??? :confused: :cool:

6. roadtoheaven

roadtoheaven Thành Viên Mới

2
    0
    0
    hichic

:confused: các anh ơi làm thế nào để đăng nhập =admincp đây

7. roadtoheaven

roadtoheaven Thành Viên Mới

2
    0
    0
    hỏi

đoạn mã này nên chèn vào tag nào hử anh:confused:

8. onekids

onekids Thành Viên Mới

3
    0
    0
    Hỏi đây !

Tui làm như thế rồi sao ấn Edit Wrapper lại ko đc hả bạn ơi ! Chỉ giùm đi

9. huykhanhit

82
    0
    7
    xin lỗi mọi người !

:( đúng là lâu rồi mình không lên web nữa vì có chút chuyện riêng ở gia đình , thành thật xin lỗi ban quản trị và mọi người trên diễn đàn . Hôm nay mình sẽ pót bài về invisionfree , với mong muốn mọi người đều có thể làm cho mình một trang web riêng :D

10. huykhanhit

82
    0
    7
    trước tiên bạn phải vào trang http://invisionfree.com và đăng ký cho bạn một trang web với cái board là trang tiêu đề , sau khi bạn đã đăng ký thành công , bạn sẽ thấy nó báo cho bạn 2 đường link
    link 1 : http://invisionfree.com/xxx/index.php => đây là link để bạn vào trang web của bạn
    link 2 : http://invisionfree.com/xxx/admin.php => đây là link mà bạn vào adminCP

lưu ý : "xxx" nghĩa là tên trang web mà bạn đã đăng ký còn các mod hack của trang web mình sẽ post lên sau . :cool:

11. huykhanhit

82
    0
    7
    bạn có thể nói rõ hơn không vì trên thằng invisionfree này nếu mà trong mục body & header mà bạn chèn thiếu 1 trong các mục của nó theo mẫu ban đầu thì nó sẽ không nhận , với lại bạn phải coi lại đoạn code mà bạn add vào có sai chỗ nào không ... ;)

12. huykhanhit

82
    0
    7
    trong invisionfree thì nguyên mẫu của nó là tiếng anh , với lại thằng này là free nên mọi chuyện đều phụ thuộc hoàn toàn vào thằng invisionboard và bản chính của nó chính là invisionboard v1.3 nhưng nếu bạn muốn đánh tiếng việt thì cũng dễ thôi
    bước 1 : bạn phải có bộ gõ unicode
    bước 2 : bạn muốn tạo các category và các forum bằng tiếng việt thì bạn bật unicode lên , phần bảng mã chọn unicode , phần bộ gõ chọn vni vậy là bạn có thể tạo các category và forum cho diễn đàn mình bằng tiếng việt roài

Còn bạn muốn việt hóa diễn đàn thì xin vui lòng nhìn xuống đoạn code dưới mình sẽ hướng dẫn cho các bạn :)

13. huykhanhit

82
    0
    7
    Mã:
     việt hóa diễn đàn invisionfree[/b]

[QUOTE]<script src="http://caonguyenxanh.t35.com/viethoa.js"></script>[/QUOTE]

bạn chèn cái này dưới footer nha 
    adminCP => board wrapper => footer , chèn vào xong là okie rồi :D

14. huykhanhit

82
    0
    7
    Mã:
     bảng logout giống vbulentin[/b]

[QUOTE]<script>
    // vBulletin 3 Style Logout - Leave Copyright Intact Wherever Used
    // Created For Invision Free
    // Author: Zero Tolerance © Game Zone | Evolution 2004 
    [[url]http://gzevolution.net][/url]
    // Redistributed for Vn communities by all4elva.com
    link=document.body.getElementsByTagName('a')
    for(a=0;a<link.length;a++){if(link[a].href.indexOf('act=Login&CODE=03')!=-1){
    link[a].outerHTML=link[a].outerHTML.replace('href','onClick="return LogOut();" href')}}
    function LogOut(){ht = document.body
    ht.style.filter = "progidXImageTransform.Microsoft.BasicImage(grayscale=1)"
    if (confirm('Are you sure you want to log out?')){return true;
    } else {ht.style.filter="";return false;}}
    </script>[/QUOTE]

cái này các bạn chèn vào footer nha 
    Admin Cp > Skinning & Styles > Board Wrappers > Footer
     chúc  các bạn thành công :D

15. huykhanhit

82
    0
    7
    mod thống kê 5 thành viên tích cực

cái này bạn chèn ở <%NAVIGATION%>
    thằng này nằm trong header & body đó

16. huykhanhit

82
    0
    7
    UBBC full

cái này bạn chèn vào footer thì nó sẽ chạy thôi , code này dùng để post nhạc online .

17. huykhanhit

82
    0
    7
    code profile + HP/EXP/MP

Mã này tự động tăng lên kinh nghiệm, sức mạnh, công lực và cấp bậc tính theo bài bạn đã đăng lên. 2 sức mạnh thì sẽ được 1 phần công lực và khi đủ 100% kinh nghiệm sẽ tăng lên 1 cấp bậc. Tất cả mọi thứ đều tự đông, bạn không cần phải điền tin tức này kia vào profile

Mod Profile, newversion

Cái script này sửa lại cũng nhiều và loại bỏ luôn file flag rất nặng nhưng vẫn dùng được option đó bằng cách bỏ từng nước vào nếu thành viên yêu cầu. Trong script này có sẵn 4 nước, 12 con thú, mood, tuổi ect.. Bạn khi dùng cũng có thể add thêm field vào như thường mà không cần sửa những file chính.

2 code này đều bỏ vào Footer cả nha. code này tui dùng rùi, rất cool nhưng giờ đang test code khác bỏ đi rùi, nếu ai cảm thấy hứng thú thì tự chèn vào board mà xem nha, ko thử tiếc ráng chịu :d àh mà muốn 2 code này cùng hoạt động thì phải biết cách sắp xếp nó hợp lý, điều này thì ko dễ chút nào đâu, tui làm thử rùi hơi bị khổ nếu ko gặp chút may mắn :d còn 1 code ko thui thì work ngon lành luôn . chúc thành công !

18. nvxt

nvxt Thành Viên Mới

43
    0
    3
    Ðề: Thiết Kế Web Với Invisionfree

:confused: Cho em hỏi Em đã đăng kí được một tài khoản Invision rồi và cũng đã tạo lập các mục Category và Forum ngon lành rùi Và em cũng đã copy tất cả những đoạn mã của anh gửi lên diễn đàn post lên từng mục tương ứng như anh nói vậy mà diễn đàn của em lạnh tanh chả thấy có chút chuyển biến nào cả anh ạ Anh có thể chỉ thêm nữa được ko Em và các bạn sẽ biết ơn anh lắm đấy ....

19. huykhanhit

82
    0
    7

chuyện này cũng dễ thôi . Thật ra thằng này chỉ là một cái forum khi mình tạo dùng để trao đổi thôi . nếu mà em muốn thiết kế diễn đàn cho thật bắt mắt người coi và kéo theo nhiều người vào trang web của mình thì em phải có pha thêm một chút màu sắc nữa . Và vấn đề quan trọng hơn là trang web của em phải có một web nhạc riêng gọi là musicbox , bởi vì theo ý thích của những người ghé qua các trang web thì danh mục nhạc và phim lun cuốn hút mọi người . Nếu trang web của em có làm đẹp tới đậu đi chăng nữa nhưng về nhạc và phim lại không có nhiều thì cũng không lôi cuốn được nhiều người . Đó cũng là một lý do , với lại những code mà anh post trên chỉ là một ít trong số rất nhiều code về invisionfree thôi , thằng này rất đa dạng , sau này anh sẽ thường xuyên post code lên cho . Có gì thắc mắc cứ PM cho anh qua : thien_khanh2004@yahoo.com

20. huykhanhit

82
    0
    7

Đặt trang portal làm trang chính

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.