Giới thiệu chuyên mục...

Thảo luận trong 'Mạng máy tính' bắt đầu bởi VINATS, 25/7/05.

1. VINATS

VINATS Thành Viên Cấp 1

414
    63
    404
    Các bạn có thể vào đây để trao đổi kinh nghiệm, hỏi đáp những thắc mắc về các sự cố cũng như cách thiết lập hệ thống mạng nội bộ...

Mong nhận được nhiều bài viết và đóng góp của mọi thành viên.

2. tratphuong

tratphuong Thành Viên Mới

26
    3
    1
    Ủng hộ hết mình nhé ViNats

3. h5n1vn

h5n1vn Thành Viên Mới

1
    0
    0
    Ðề: Giới thiệu chuyên mục...

mình là thành viên mới còn dốt IT ... nhờ các bạn hướng dẫn giùm cái vụ này ...
    mình mới gắn ADSL do FPT cung cấp ,mà hôm nay cái window dở chứng khùng khùng .Mình định bung ghost phục hồi lại win mà sợ ko biết config ADSL nên chưa bung ghost ... Mấy bạn hướng dẫn mình config được ko? (đang xài modem Huawei của FPT)

4. khanhphong

khanhphong Thành Viên Mới

1
    0
    0

Mình cũng dân mới tập tành sử dụng mạng cho mình xin thắc mắc một chút :
    Mình có mua 1 thùng cáp RJ45 Cat6 như kết nối không được 100m/s không hiểu tại sao kiểm tra dầu nối thì link tốt đấu dây theo cách song song sử dụng hub 3com xin nhờ chỉ giáo

5. mafiavn

mafiavn Thành Viên Mới

4
    0
    0

Ghost lại Win không ảnh hưởng đến modem đâu bạn à. Bạn chi cần vào lại Properties của Network Place xem lại địa chỉ Ip của máy rồi ghi lại. Ghost xong Win thì gõ lại IP là được(Nếu để IP động thì không cần)

6. tvhien

tvhien Khách

Mo hinh 1 phong net gom nhung gi nhi?.....Su dung thi nhieu ma chua biet chi tiet lam. Mong moi nguoi giup cho

7. thuychip

thuychip Thành Viên Mới

4
    0
    0

Chào các bác em là thành viên mới của diễn đàn nhưng đã từng có 02 năm kinh nghiệm học mót làm mò cái nghề IT.
    Có cái gì mới xin anh em nhiệt tình chỉ bảo

8. chuvinhkhang

chuvinhkhang Thành Viên Mới

2
    0
    1

mình co 2 máy tính ở nhà muốn nó nhìn thấy nhau mà ko được.Măc dù mình đã set lai IP tĩnh rồi va cùng một nhóm làm việc (Workgroup) nhưng 2 máy vẫn ko thấy nhau mặc dù cả 2 vẫn vô mạng được. Ai có thể giúp mình với, mình cảm ơn nhiều

9. HảiNguyên

HảiNguyên Khách

mình thì làm về net hơn 1 năm rồi. mà chả biết mình biết tới chỗ nào nữa. có tiển bối nào nội công thâm hậu thì chỉ giáo cho anh em nha :)

10. Nice_PorK

Nice_PorK Khách

Híc, em mới làm quen với cái IT này, các pác chỉ giúp em nhé, em cam ơn nhieu lắm.

11. 0nljne_g4m3

0nljne_g4m3 Thành Viên Mới

2
    0
    0

MODEM chỉ cần Config 1 lần duy nhất khi mới mua về để định dạng theo cấu hình máy thôi ... sau lần đó tất cả được lưu lại ... khi win có lỗi bạn cức việc ghost hoặc cài lại.. sau khi cài đặt xong bạn trở vào trong account ADSL do FTP đã cung cấp cho bạn và thiết lập thồng tin cá nhân trong đó .. rồi vào Properties của My Network Places để thiết lập lại DNS là ok rồi ^^ => Run - Ping And Use............

12. cawboy

cawboy Thành Viên Mới

1
    0
    0

bạn nói kiểu đó ai mà hiểu nổi ! bạn muốn mọi người giúp thi phải mô ta càng cụ thể thì người khác mới giúp/trao đổi bạn được

13. Kcntt

Kcntt Thành Viên Mới

4
    0
    0

Ờ chỗ mình cũng có 2 máy, tình trạng giống hệt của bạn. Mình cũng set cho 2 máy giống hệt nhau trong cùng 1 group mà sao chỉ thấy có 1 máy xuất hiện của chính nó. Không hiểu tại sao nữa. Các Pro giúp chúng tui giải quyết vấn đề này đi ạ. Nếu không thì phí mạng LAN quá, chẳng share resource 2 máy cho nhau được tý nào.

14. dảkzoom9999

dảkzoom9999 Thành Viên Mới

11
    0
    0

Mình mới tập tành vào mạng . Mình cứ thắc mắc hoài .
    Khi mình đăng ký ADSL (MegaVNN) . Bưu điện cung cấp cho mình username và pass để truy cập nếu có người biết username và pass này họ có thể truy cập họ có thể dùng nó để truy cập vào internet từ một nơi khác không . Ở đây mình không đề cập tới vấn đề phá hoại , chỉ đơn thuần là họ có dùng account đó để sài chùa Internet hok mà thôi .
    Rất mong các pro chỉ giúp cho minh hiểu hơn về Internet .
    Chân thành cám ơn và chúc một năm mới AN KHANG_THINH VƯỢNG VÀ MỌI ĐIỀU TỐT ĐẸP .

15. hoangxuan051084

hoangxuan051084 Thành Viên Mới

3
    0
    0
    Tiệm Net của mình có 30 máy mạng hoạt động trước giờ vẫn tốt. Riêng có 1 máy trên phòng của mình ở trên lầu là mạng lúc có lúc không. Nhưng khi đem máy trên lầu xuống thì mạng hoạt động bình thường. Máy nào cũng vậy đem lên phòng là đều bị tình trạng "Mạng chập chờn" =>
    1/ Chắc chắn ko phải do virus (đã kiểm tra rất kỹ).
    2/ Ko phải do phần cứng. (Khi thay xuống tầng trệt vẫn hoạt động bình thường).
    3/ Ko phải do dây mạng. (vi đã thay dây mới).
    4/ Ko phải do switch. (đã đổi sang port của các máy bình thường).
    4/ Khoảng cách từ switch 1 ở tầng Trệt đền switch 2 ở tầng I là 20m. Từ switch 2 đến máy ở tầng II là 20m <== (ko phải do khoảng cách dây vì đã sử dụng 2 năm nay vẫn bình thường, chỉ mới bị thời gian gần đây).
    [-O< Các nguyên nhân mình chỉ biết như thế và đã test kỹ. Bây giờ không biết còn vì nguyên nhân nào nữa ko hi vọng gặp được pro chỉ dùm thank.=((

16. gask7a

gask7a Thành Viên Mới

19
    0
    1
    chuyên mục hay. ủng hộ

17. hvc_hanoi

hvc_hanoi Thành Viên Mới

14
    0
    0
    Re: Ðề: Giới thiệu chuyên mục...

weeeeeeeerwerwer vwr wer werwerwe werwer rwer

18. yen1
    This message by yen1 has been removed from public view.
    8/7/12 Show