Giao diện VISTA cho WinXP/Win2K3...

Thảo luận trong 'System' bắt đầu bởi VINATS, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VINATS

VINATS Thành Viên Cấp 1

414
    63
    404
    Hiện nay, chương trình Pack_Vista_Inspirat và Longhorn_Inspirat đều không còn hoạt động được sau khi các bạn nâng cấp các bản vá lỗi (service pack) của Windows XP. Nên tôi đóng Bài Viết này lại, các bạn có thể sử dụng Chương trình mới tại Bài Viết sau:

Bạn đã sử dụng quá nhàm chán giao diện của Windows XP, trong khi chưa muốn nâng cấp lên Windows VISTA vì chưa có bản chính thức và cấu hình máy tính chưa nâng cấp phù hợp.

Có một giải pháp thay đổi giao diện sang Windows VISTA, tratphuong đã có bài viết nhưng chưa nói rõ cách cài đặt và sử dụng, nay tôi thống kê và hướng dẫn bạn cách cài đặt và sử dụng, như sau:

1. Download Pack_Vista_Inspirat 1.1 tại địa chỉ:
    2. Cài đặt vào máy, khi cài đặt có một vài chức năng bổ sung như:
    3. Mặc nhiên giao diện của Pack_Vista_Inspirat 1.1 với thanh tiêu đề các cửa sổ màu xanh sáng (Titlebar) rất khó nhìn, riêng tôi thì hài lòng với giao diện (Theme) của Longhorn Vista với Titlebar màu xám đen hơn. Vì vậy, bạn có thể download và cập nhật thêm Longhorn, như sau:
    Bạn có thể tự mình tìm hiểu thêm và thay đổi thông số hiển thị cho hệ thống của mình. Bạn có thể tham khảo thêm các hình ảnh trên hệ thống máy của tôi sau khi thực hiện các bước trên...

Chúc bạn thành công !

4 people like this.
  2. VINATS

VINATS Thành Viên Cấp 1

414
    63
    404
    Giao diện Windows VISTA cập nhật...

Giao diện Windows VISTA cập nhật cho giao diện Longhorn 5203VS bên trên, với phiên bản 2.0 chỉnh sửa các lỗi và đẹp hơn :)

1 person likes this.
  3. playgemboy

playgemboy Thành Viên Mới

12
    0
    0
    Ðề: Giao diện VISTA cho WinXP/Win2K3...

Cảm ơn nhiều! làm bữa tới giờ mình kiếm đấy!

4. MrThao

MrThao Thành Viên Mới

9
    0
    0

Cách đay vài tuần tôi có cài windows xp cho ông Dượng ở quê, tui không mang theo đĩa nên ông này đưa tui 1 đĩa windows xp vista . Cài xong mới biết cái đĩa này thực chất là windows xp SP2, tụi nó thay đổi giao diện, các icon tùm lum...hông biết có trojan gì không nửa ..nhưng nhìn là phát ớn.

Tôi chỉ thích dùng hàng orginal thôi, không chơi đồ "rượu củ , bình mới".

5. VINATS

VINATS Thành Viên Cấp 1

414
    63
    404

Bản VISTA Inspirat ở đây là bản thay đổi giao diện của Windows XP thành VISTA mà thôi. Hiện nay có nhiều bản cho phép thay đổi giao diện và Icons như: IconPackarge, Windows Blinds,... Và mình đã có sử dụng phiên bản VISTA Inspirat này rồi, không có Trojan, không làm hệ thống máy bị chậm,... và các bạn có thể yên tâm với phiên bản này.

Đúng như Mr.Thao đã nói, trên thị trường đang có bán sẵn đĩa cài đặt Windows XP "Service Pack 3", và mình đã cài đặt thử phiên bản này. Thực chất, đây là phiên bản chuẩn Windows XP SP2 và đã được chỉnh sửa (Mod) giao diện lại thành VISTA. Bên cạnh đó, phiên bản cài đặt này có tích hợp sẵn MS Office, Acrobat Reader, WinRAR,... Tuy nhiên, trong phiên bản Mod sẵn này thì sử dụng cũng hơn "ớn ớn" một chút, bởi vì đã Mod lại toàn bộ hệ thống file cài đặt...

Vì vậy, theo tôi thì tự mình Mod và kiểm tra thì yên tâm hơn là sử dụng phiên bản Mod sẵn. Với lại mình có thể tự học hỏi thêm, rút ra thêm những kinh nghiệm khác trong quá trình "vọc" mấy thứ này.

Các bạn hãy thử xem và cho mọi học hỏi thêm những kinh nghiệm của các bạn nhé!

Thân chào.

6. chimlua

chimlua Thành Viên Mới

1
    0
    0

cam on ban nhieu lam.minh cung muon tim cai nay lau roi ma khong biet nen tim o dau va co tin tuong dc khong.thank nhieu,co gi moi cu poss len cho anh em dung thu nhe pro
    Vui lòng gõ dấuTV trong forum

7. hongnhanaye

hongnhanaye Thành Viên Mới

4
    0
    0

Goog. Thank

8. freeman

freeman Thành Viên Mới

1
    0
    0

em đang kiếm 1 số theme cho Win, bác nào có thể cho em biết trang nào down free Theme cho Win ko??

9. HailuaOnline

HailuaOnline Thành Viên Mới

56
    0
    20

http://themes.belchfire.net/ :D

10. lethihuong

lethihuong Thành Viên Mới

4
    0
    0

Máy tui là máy dỏm,cài cái này vào chậm hẳn,phải tắt vài hiệu ưng mới chạy ngon được.Tủi thân wa'.

11. tvhien

tvhien Khách

it's cool.
    thanks share VINATS

12. kyo1990

kyo1990 Khách

Cho hỏi chút:
    Các bác down theme của Win Víta ở đâu vậy?
    Thanks for that!!!

13. damitu

damitu Thành Viên Mới

10
    0
    0

Cho đến lúc này là ko down được ở 2 cái link dưới nữa :D

14. dotrunghieu1986

dotrunghieu1986 Thành Viên Mới

1
    0
    0

máy của mình tự nhiên vào trang wed rất chậm mong các bạn chỉ cách để máy có thể vào wed nhanh hơn mình cảm ơn trước nhé!!!!!

15. noname21

noname21 Thành Viên Mới

31
    0
    2

Bạn có thể dùng chương trình duyệt web Firefox của Mozilla.
    Theo tôi đây là một phần mềm duyệt web nhanh, ngang ngửa với IE.
    Bạn click đây để down về: [download]http://ftp.rz.tu-bs.de/pub/mirror/mozilla.org//firefox/releases/1.5.0.4/win32/en-US/Firefox%20Setup%201.5.0.4.exe[/download]

16. noname21

noname21 Thành Viên Mới

31
    0
    2

Bạn cho tôi hỏi: Link giao diện màu xám đen của Longhorn Vista mà bạn nói ở trang nào vậy?
    Cho tôi thông tin để tôi tự tìm, link của bạn không down được.
    Cám ơn nhiều.

17. zenkynguyen

zenkynguyen Thành Viên Mới

2
    0
    0
    Ðề: Vinats tim gium minh dia chi WinXp Punto ??

minh co doc bao KHPT va co noi ve HDH Window XP Punto . MInh vao trang Thanh nien co link tai ve nhung lai cua Rapidshare nen phai co tai khoan premium moi lay ve dc . Vinats co bit dia chi nao tai duoc HDH Window XP Punto . cho minh link lay ve voi:( :confused: :) ???

18. AnimeCrazyFan

AnimeCrazyFan Sentimental Green

626
    43
    130

Để không chậm máy mà vẫn có giao diện đẹp như thế thì, bạn cài xong rồi giữ lại file vista.msstyle trong thư mục resouce>theme của win và giữ lại file SHELL32.dll trong System32

19. peperparker

peperparker Thành Viên Mới

2
    0
    0

Tôi thấy Vista Inspirat hơi nặng. Tôi đã mua đĩa XP SP3 và thấy nhiềi giao diện khá đẹp, nhưng do không tương thích tốt với internet nên tôi đã bỏ và cài lại SP2. Tuy vây tôi đã tìm được hai theme Vista và Ferrari trong đĩa, nay muốn mang lên chia sẻ cho các bạn. Các bạn tải ở hai địa chỉ sau đây:
    http://ld2thuan.googlepages.com/VISTAXP.CAB
    http://ld2thuan.googlepages.com/FERRARI.CAB
    Sau khi tải về, giải nén vào thư mục C:\WINDOWS\Resources\Themes rồi trở ra desktop, click chuột phải vào Properties và bạn sẽ thấy thêm hai theme mới trong mục Theme

20. noname21

noname21 Thành Viên Mới

31
    0
    2

Nếu các bạn thấy Vista Inspirat nặng vậy các bạn thử dùng LongHorn Inspirat xem.
    Giao diện của LongHorn Inspirat cũng khá đẹp.
    Các bạn vào đây để xem vậy: http://www.khoahocphothong.net/forum/showthread.php?t=5578

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.