mã PUK bị khóa giờ làm sao, xin chỉ giáo ^_^!

Thảo luận trong 'Sữa chữa DTDD' bắt đầu bởi vit@min, 17/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vit@min

vit@min Thành Viên Mới Thành Viên

Máy em hiệu Samsung : SGH-J700
    hix cái DĐ của em có vấn đề rùi , tình hình là như thế này :
    Em tò mò vào chỉnh mã pin ,ko bik sao nữa mà nó cứ liên tục biểu nhập mã pin ( ko thoát ra đc ) thế là em nhập đại đúng 10 lần thì nó báo là mã PUK bị khóa ===> xin cài thẻ sim ( trong khi tài khoảng còn tiền và hạn sử dụng còn lâu ) :-s
    Em đã thử tháo pin + sim ra rùi ráp lại nhưng khi khởi động máy nó lại báo mã PUK bị khóa , hix bấy giờ mất cái sim lun ko gọi đc nữa :-s

Anh nào rành và gặp tình huống này mong chỉ dùm em , hix ko là tốn tiền mua sim mới và mất hết liên lạc với bạn bè ( cái này khổ lắm )

mong các anh giúp em giải quyết vấn đề này càng nhanh càng tốt , lỡ có ai gọi tới ko đc là chết em lun #-o
    1
  2. Bill Intelnew

Bill Intelnew Thành Viên Cấp 1 Thành viên BQT Điều Hành Viên

Ðề: mã PUK bị khóa giờ làm sao, xin chỉ giáo ^_^!

Cái này cũng dễ thôi. Bạn hãy dùng điện thoại khác gọi đến Trung tâm chăm sóc khách hàng của mạng di động đang xài (Vinaphone, MobiFone, Viettel...) và hỏi xin lại số PUK. Họ sẽ hỏi dãy số serial ghi trên SIM, bạn lấy SIM ra xem và đọc, ngay lập tức sẽ có số PUK mới để nhập vào và xài bình thường.

Bill Intelnew

http://lbvmvt.intelnew.com - dẫn dắt bạn đi đến thành công.
    2
  3. vit@min

vit@min Thành Viên Mới Thành Viên

có phải mã PUK bị khóa là coi như sim bị khóa luôn phải ko anh Bill , bây giờ làm giống như anh chỉ là xài lại đc bình thường phải ko ?
    Tiện thể trung tâm chăm sóc khách hàng của Mobifone có số ĐT là gì anh chỉ giúp em lun đc hok :D

Thanks n` n` :D
    3
  4. Bill Intelnew

Bill Intelnew Thành Viên Cấp 1 Thành viên BQT Điều Hành Viên

Có thể hiểu nôm na là vậy. Tuy nhiên, nó khác với việc SIM số bị khóa do hết tiền hoặc hết thời hạn sử dụng.

Chăm sóc khách hàng Mobifone: 18001090 - 0904.144144 - 0908.144144 - 0905.144144.

Một khi bạn xin lại được PUK, chỉ việc nhập vào là điện thoại trở lại bình thường. Còn nếu không xin PUK, bạn tốn khoảng 25.000 đồng và nhớ 5 số điện thoại thường liên lạc để đến các Trung tâm dịch vụ khách hàng của Mobifone làm SIM mới.

Bill Intelnew

http://lbvmvt.intelnew.com - dẫn dắt bạn đi đến thành công.
    4
  5. xuanthuantv

xuanthuantv Thành Viên Mới Thành Viên

Mã PUK mà nhập sai 3 lần thì coi như xong. TỐn 50k để mua Sim trắng và nhờ Tổng đài mobi gán số cũ vào sim trắng đó là ok thôi
    5
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.