Giải đáp thắc mắc về Cabal (thảo luận tại đây)

Thảo luận trong 'Thảo luận quán' bắt đầu bởi huansquall, 26/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huansquall

huansquall Thành Viên Cấp 1 Thành Viên

Nơi này là nơi giành cho các bạn hỏi về cabal, cần lời giải đáp, mọi thắc mắc các bạn cứ post ở đây ​

2. GSpro

GSpro Thành Viên Mới Thành Viên

Ðề: Giải đáp thắc mắc về Cabal (thảo luận tại đây)

Mình mở hảng bằng 2 câu hỏi
    1. Mình lv 43 nhưng rank skill upgrade chỉ mới có Apprentice, làm sao để lên Regular
    2. Mặc set adept giúp tăng sức mạnh của skill hay tăng tốc độ luyện rank skill zậy

1 person likes this.
  3. huansquall

1. Bạn muốn lên skill upgrade thì bạn phải luyện lên rank skill lên một rank thì skill upgrade cũng lên được một cấp
    2. Mặc set adept sể giúp lên skill nhanh hơn

1 person likes this.
  4. meoconkhungbo

meoconkhungbo User Was Banned User Was Banned

Hôm nay em chơi thử Cabal , nhưng ko hỉu nên up skill thế nào :eek: cũng đã đọc khá nhiều nhưng hỉu lơ mơ quá , chắc do đầu đất . Em muốn build char Wi , pro nào đã chơi thấy cách up nào ưng ý nhất thì chỉ bảo em với . Skill có phải mua ko hay làm quest là có & có nhất thiết phải cộng chuẩn theo 1 đường như võ lâm chặng hạn ... còn nhìu thắc mắc sẽ post bài sau để spam :D

5. huansquall

6. meoconkhungbo

meoconkhungbo User Was Banned User Was Banned

Thanks pro , cụ thể ý em muốn hỏi ở đây là giai đoạn skill theo rank từ novice>>apprentice (0/21)>>.... như vậy mình chỉ cần cộng các skill ví dụ như Magic arrow Burning hand , Freeze sao cho đủ 21/21 là được hay cộng phải theo 1 tiêu chuẩn để có sự hỗ trợ hoặc khi luyện đỡ tốn kém chẳng hạn vì em thấy cày skill cũng nhọc ko khác thời VLTK khi chưa có Auto.
    Nhân tiện cho em hỏi mức lên skill phụ thuộc tốc độ đánh hay kinh nghiệm thu được và liệu có thể dùng VMWare hay VPC để chơi 2 acc trên 1 máy được ko
    Thank you so much :)

7. imaginer9988

imaginer9988 Thành Viên Mới Thành Viên

Mod ơi, cho mình hỏi xíu, bạn cho mình hỏi mấy món + exp skill thì hiệu quả được cao ko, sao mình thấy mặc đồ + exp skill ( mình đeo 2 nhẫn + 2, và 2 VK + 2 của FA) mà vẫn thấy chậm, không nhanh hơn:(

8. huansquall

Chào bạn !
    Mặc đồ EXP skill thì lên skill nhanh hơn ko mặc ,bạn thử mặc một set coi có khác gì không chứ mình thấy rất nhanh ( mình mặc một set +3 exp skill ,2 nhẫn +2 exp skill thấy lên skill rất lẹ)

9. huansquall

Để lên rank skill thì bạn chỉ cần luyện lên đúng với skill yêu cầu ví dụ từ novice >>> apprentice là (0/21) bạn đánh lên 1 skill thì chỉ số lên rank skill là (1/21) khi đủ (21/21) thì sễ tự lên rank và sễ qua dai đoạn tiếp theo ,không cần phải bất tăng skill thì mới lên được rank skill

Theo mình thì skill lên là do tốc độ đánh không liên quan gì đến dame cả , còn việt 1 máy chơi 2 acc thì mình chưa thử nữa máy chợi được cabal là mừng rồi đâu dám nghĩ đến 2 acc :D

1 person likes this.
  10. ngôi sao băng ko tinh yêu

ngôi sao băng ko tinh yêu Thành Viên Mới Thành Viên

mình mới luyện nên chưa biết gì mấy bạn chỉ mình với. Mình chơi con cung nhưng ko biết nâng điểm và điểm skill như thế nào, và skill nào là sài lau dài mấy bạn nào cao tay chỉ mình với cám ơn nhiều

đi gặp nhau hoài mà lòng xao xuyến
    nay ngồi với nhau biết nói gì đây
    hay lặng lẽ nhìn nhau e thẹn
    em mỉm cười thay tiếng nói đầu môi
    anh sẽ nói những gì anh muốn nói
    nói thật nhiều hai tiếng "Love You"
    anh vẫn biết yêu em là sẽ khổ
    nhưng sao lòng vẫn mãi thiết tha
    mắt nhìn nhau anh thấy lòng say đắm
    và xa em anh cảm thấy nhớ nhung nhiều
    nhưng không biết người ta có nhớ
    nhớ đến anh trong những lúc đêm khuya
    có những đêm gục đầu bên trang
    anh vô tình lạc bút viết tên em
    tên em anh ghi đầy trang vở
    trang vở vô hồn có lệ rơi

11. gonthanh

gonthanh Thành Viên Mới Thành Viên

Cái skill và cách train mình có thể ... tự hiểu ! :D Có kinh nghiêm text game mà :D
    Nhưng còn cái vụ ép đồ :eek:
    Cho mình hỏi 2 câu thui :D 2 câu chắc mấy mod trả lời ớn >:D<
    Thứ nhất : Công dụng của các loại Ngọc ( kể cả ChaoLamd ,Up , Medium. highcore tất tần tật nhé :D )
    Thứ 2 : Làm thế nào để ép 1 bộ skill :-/ Cách kick1 hoạt tính năng của đồ xanh thì mình đã rõ ! Nhưng h0k bít và kok hĩu nhất là cái ô lấy tính năng . Nó có giống với bên VL h0k ? Và có công thức nào ép tỉ lệ thành công cao mà ... chi phí thấp h0k :D
    Và .... làm sao để có áo choàng và xe yamaha ! Thấy mấy cái ivent hơi bị chuối chẵng dám đua :(
    Mấy thc mec .... rất nà nhỏ trên mong các bạn trả lời giùm :D Rất cảm ơn và nếu có thể sẽ .... Hậu sờ tạ ;))

12. huansquall

Link dưới này sễ chỉ cho bạn cách nâng điêm Force Archer

http://www.khoahocphothong.net/forum/showthread.php?t=79788

13. huansquall

Thứ 1 : Công dụng của Chao Lamd là nhấp chuột để mở bạn sễ nhận được hên xui item ( tùy may mắn của bạn )còn mấy ngọc nhưng Low, Medium , High thì dùng để úp + cho đồ
    Thứ 2 : Kỹ nắng chề tạo đồ

Part 1: How to start

Khi lv 50, bạn sẽ nhận đc Quest "The Last Knight". Sau khi hoàn thành nó, bạn sẽ có map code Port Lux. Bây giờ bạn có thể tới Port manager Karter ở Green Despair để đến Port Lux ( pic1 ). Để bắt đầu công việc chế tạo, bạn cần C.A tranmuster, cái này bạn nhận tại Port Lux Achemist Yerte (pic2)
    Bạn chỉ có thể chọn 1 trong 5 loại C.A tranmuster dưới đây :

Transmuter type: Recommended class

Armor ( giáp nặng ) set : Warrior, Force Shielder

Battle ( giáp nhẹ ) set : Force Blader, Force Archer

Material ( giáp vải ) set : Wizard, Balder

Sword : Warrior, Force Shielder, Force Blader, Balder

Artifact ( rings, amulets, orbs và crystals ... ) : tất cả các class

Part 2: ProfessionalCrafting

Ngay khi bạn chọn đc Tranmuster cho mình, bạn đã có thể bắt đầu chế tạo. Ấn "C" và chọn Prof.Craft.Như bạn thấy, bạn bặt đầu việc chế tạo với 4 "class" trang bị ( Aramid, Shadowsteel hay Citrine, tùy thuộc vào tramuster type bạn đã chọn ). Ngay phía trên cửa sổ Professional Craft có 2 ô lựa chọn. Cái bên phải ( màu đỏ ) để chọn "class" của trang bị mà bạn muốn chế tạo. Như hình ở dưới tôi chọn Material Tranmuster, tối bắt đầu với trang bị Aramid. Ô bên trái ( màu xanh dương ) để chọn loại trang bị bạn muốn chế tạo. Ở trường hợp của tôi là Martialhelm, Martialboots, Martialgloves và Martialsuit. Ngay bên dưới 2 ô đó là ô thể hiện Prof.Craft lv của bạn . Bạn bắt đầu với 0%, khi bạn tạo đc 1 món đồ thì sẽ nhận đc điểm và % sẽ tăng lên, số % tăng lên tùy thuộc vào giá trị của món đồ mà bạn tạo đc, khi đủ 100% thì lên Prof.craft sẽ lên lv. Chú y mỗi loại đồ có Prof.craft lv riêng. Prof.craft lv càng cao thì bạn càng có khả năng chế tạo đc đồ ở "class" cao hơn.

Ở khung phía dưới là tên các món đồ mà bạn có thể chế tạo
    [​IMG] [​IMG]
    Dòng chữ màu trắng là bạn có thể chế tạo món đồ đó
    Dòng chữ màu cam là bạn ko thể chế tạo do ko có đủ materials mà món đồ đó cần
    Dòng chữ màu đỏ bạn ko thể chế tạo do ko đủ Prof.Craft hay số % mà món đồ đó yêu cầu

Chú ý : Kết quả của việc chế tạo là ko luôn luôn giống nhau, cái này tuỳ thuộc vào may mắn của bạn
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Khi chế tạo những đồ lv cao thì bạn phải tốn Hornor points, số Hornor points bạn tốn tùy thuộc vào giá trị của món đồ mà bạn chế tạo, đồ càng xin thì tốn càng nhìu Hornor points. Khi ko đủ Hornor points bạn ko thể chế tạo món đồ đó.

Part 3: Crafting Materials

Khi bạn chọn item mà mình muốn craft, bạn sẽ thấy những materials mà bạn cần ở phía dưới cửa sổ
    Ở đây có 4 loại materials căn bản cho việc chế tạo:

1- Đồ chưa upgrade phù hợp với đồ bạn muốn chế tạo. Ví dụ bạn muốn chế tạo Aramid Martialhelm of Guard, bạn cần Aramid Martialhelm + 0
    Chú ý : để chế tạo đồ Titanium "class", bạn cần đồ có 1 hoặc 2 slot ( thậm chí là đồ đã enchant ). Bạn có thể chỉ chuột vào những yêu cầu để nhìn thấy thông tin bổ sung về món đồ bạn cần

2- Shape Cartridge (Armor, Battle, Martial, Sword or Artifact, tùy thuộc vào tranmuster type của bạn). Bạn có thể mua Shape Cartridge lv1 từ Core Achemists tại 3 khu vực bắt đầu. Cartridge lv cao hơn phải đi kill mob để kiếm
    3- Materials Core, loại materials core bạn cần tùy thuộc vào loại trang bị bạn muốn chế tạo. Ví du cần Aramid Material Cores cho Aramid equipment, ....
    Ngoài việc nhận đc từ việc kill mob, bạn có thể kiếm Core bằng cách hủy những món đồ. Để hủy 1 món đồ bạn click chuột phải vào Tranmuster của bạn và chọn món đồ cần hủy, một cửa sổ sẽ xuất hiện báo cho bạn biết bạn nhận đc bao nhiu cores.
    Bạn có thể nhận đc 1, 2, 3 hay 10 cores từ một món đồ tùy thuộc vào may mắn của bạn. Ví du bạn hủy Aramid Martialsuit bạn sẽ nhận đc 1-10 Aramis cores. Khi hủy những món đồn đã upgrade ( + 1-7 ) hay đồ xanh ( blue item ) bạn có thể nhận đc Force core hay Upgrade core, những thứ cần cho Basic crafting
    Chú ý: Core cho Artifact đc gọi là Quartz cores, giống như Material cores. Bạn chỉ có thể kiếm chúng = cách hủy trang bị Arifact như Crystals, Orbs, ring ....
    4- Element Discs, bạn có thể mua Element Discs lv1 tại Core Alchemist ở Port Lux. Element Discs lv cao hơn kiếm từ việc kll mob

[​IMG][​IMG]
    Ngoài 4 loại trên còn có những Special Material dùng trong Basic Craft

Part 4: Leveling up!

Khi đủ 100%, của 1 loại đồ, bạn có thể chế tạo "item of proof" ( dùng để làm Q lv up craft lv, ko thể sell hay cất trong thùng đồ). Những yêu cầu cho việc chế tạo “item of proof“ có sự khác biệt với những normal item. Ví dụ : khi bạn đủ 100% Aramid Martialhelm craft, bạn phải chế tạo Aramid Martialhelm of proof. Những materials mà bạn cần là Aramid Martialhelm of Amp ( bạn có thể chế tạo cài này khi đc 60% ), Martial Shape cartridge Lv 1, 8 Aramid Material Cores và 6 Earth Discs Lv1. Tuy nhiên, có thể yêu cầu ko chỉ đòi hỏi Martialhelm of Amp.Nếu bạn chỉ chuột vào phần yêu cầu, bạn sẽ thấy nó có thể là Martialhelm of Adept with 2% Sword Amp, nếu 1 cái nón có Magic Amp hay 1% Sword Amp cũng ko đạt yêu cầu. Khi đã chế tạo đc “item of proof“, bạn tới Core Achemists tại Port Lux. Nhận Q "Craft License", hoàn thành Q bạn sẽ đc C.A. License, ấn chuột phải vào nó để lên upgrade Prof.craft lv
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Part 5: Basic Crafting
    Basic ( General ) Crafting ko giống như Prof.Craft, mọi Tranmuster đều giống nhau. Với Basic Crafting bạn có thể chế tạo những thứ như là potions, return stones ( way về thành ) và thậm chí Upgrade cores khi đạt lv cao.

Để có thể bắt đầu với Basic Crafting bạn cần có Hornor class 2 ( 20k hornor points ). Khi đạt Hornor class 2 bạn có mua Fomula card tại Core Achemists ở Port Lux. Những Formula card lv cao hơn rớt từ mob.
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Formula Cards:

001: Level 2 HP potions
    002: Level 3 HP potions
    003: Level 2 MP potions
    004: Level 3 MP potions
    005: Epaulette of Proof
    4 cái đầu để chế tạo potions lv 2 và 3, cái thứ 5 để chế tạo Epaulette of Proof. Giống như "items of proof" của Prof.Crafting. Bạn chỉ có thể chế tạo EoP khi đạt 100%. Nếu bạn hỉu đc Prof.Crafting thì Basic crafting ko thành vấn đề với bạn. Đạt đc 100%, chế tạo EoP, upgrade Basic craft lv, mua thêm Formula card và lặp lại

NGUỒN www.game4v.vn

14. red_eye

red_eye Thành Viên Mới Thành Viên

cho mình hỏi khi farm skill thì cách nào trong 2 cách trên sẽ lên nhanh hơn (đều mặc key adept, rinh,amulet ) :
    1 là :dùng các skill có cast nhỏ ,tích cực dùng combo
    2 là :đánh thường (với các class đã trên 50 sau khi học Change force magic hoac sword )
    Với cách 2 mình thấy rất nhàn do ko phải để ý nhiều (chú ý :cần phải để ý HP).đặc biệt là không tốn MP.
    Với cách 1 thì chắc là nhiều người biết sau khi farm thì sẽ thấy mỏi tay như thế nào.
    Mình đang ở sever Mar .rank Master.Mặc key adept +4 , 2 ring +3,amulet +6.
    xin cho mình biết sớm.thank

15. huansquall

Theo như bạn nói thì mình thấy cách 2 lên skill nhanh hơn cách 1 vì sao vì khi lên Expert có 2 skill Upgrade (chuyển skill cho một bên )Ví dụ bạn muốn luyện skill magic thì học Change force magic (đánh bên skill Sword thì chỉ lên đc skill magic còn bên skill Sword sễ ko lên) và ngực lại học Change force Sword nếu luyện skill Sword

1 person likes this.
  16. neverkiddingyou

neverkiddingyou User Was Banned User Was Banned

bạn ui,cho mình hỏi cách nâng skill của warrior,mới chơi chỉ bít làm nv muh ko bít nâng skill^^~

17. tieuman1988

tieuman1988 Thành Viên Mới Thành Viên

Cho hỏi cách để chơi cabal trên window sever 2003

18. plutotn

plutotn Thành Viên Mới Thành Viên

bạn ơi cho mình hỏi với , bạn có thể hướng dẫn cụ thể mình cachs eff (ngọc xanh, ngọc vàng , ngọc đỏ ) vào đồ của mình đc ko? mình biết tác dụng của từng loại ngọc rùi nhưng chưa biết cách eff vào đồ như thế nào , bạn làm ơn hướng dẫn cụ thể đc ko?có thể có hình ảnh nhìn cho dễ :D . Cảm ơn nhìu

19. raven4evah

raven4evah Thành Viên Mới Thành Viên

Anh ơi, cho em hỏi lên honour làm sao thía??

20. huansquall

Muốn lên điểm Honour thì bạn làm Q ngoài ra có thểm kiêm thêm điểm Honour khi vào channel War (dánh chết 1 ngừoi đc 1 điểm Honour đánh wái cũng vậy)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.